งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ 1.โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217,2.โรงเรียนวัดบ้านส้อง,3.โรงเรียนบ้านส้อง,4.โรงเรียนบ้านห้วยมะนาว,5.โรงเรียนวัดทุ่งหลวง,6.หอประชุมเมืองเงาะเทศบาลเมืองนาสาร
ระหว่าง วันที่ 10-12 ตุลาคม พ.ศ. 2560

[ ทั้งหมด   10 ต.ค. 2560   11 ต.ค. 2560   12 ต.ค. 2560   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 10 ต.ค. 2560

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านห้วยมะนาว อาคารมะลิวัลย์ (ห้องที่ 1 ห้อง ป.1 ลำดับที่ 1-25) (ห้องที่ 2 ห้อง ป.2/1 ลำดับที่ 26-50) (ห้องที่ 3 ห้อง ป.2/2 ลำดับที่ 51-75) อาคารพุทธชาด (ห้องที่ 4 ห้อง ป.6 ลำดับที่ 76-100) (ห้องที่ 5 ห้อง ป.5 ลำดับที่ 101-126) 10 ต.ค. 2560 09.00-11.00
2 031 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยมะนาว อาคารมะลิวัลย์ (ห้องที่ 1 ห้อง ป.1 ลำดับที่ 1-27) (ห้องที่ 2 ห้อง ป.2/1 ลำดับที่ 28-52) ห้องที่ 3 ห้อง ป.2/2 ลำดับที่ 53-77) อาคารพุทธชาด (ห้องที่ 4 ห้อง ป.6 ลำดับที่ 78-102) (ห้องที่ 5 ห้อง ป.5 ลำดับที่ 103-130) 10 ต.ค. 2560 13.00-15.00
3 762 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านห้วยมะนาว มะลิวัลย์ (ห้องที่ 1 ห้อง ป.1 ลำดับที่ 1-11) (ห้องที่ 2 ห้อง ป.2/1 ลำดับที่12-23) (ห้องที่ 3 ห้อง ป.2/2 ลำดับที่24-35) 10 ต.ค. 2560 11.00-12.00
4 763 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยมะนาว มะลิวัลย์ (ห้องที่ 1 ห้อง ป.1 ลำดับที่ 1-9) (ห้องที่ 2 ห้อง ป.2/1 ลำดับที่ 10-18) (ห้องที่ 3 ห้อง 2/2 ลำดับที่19-27) อาคารพุทธชาด ห้องที่ 4 ห้อง ป.6 (ลำดับที่28-39) 10 ต.ค. 2560 15.00-16.00
5 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านห้วยมะนาว พุทธชาด (ห้องที่ 1 ห้อง ป.6 ลำดับที่ 1-5) (ห้องที่ 2 ห้อง ป.5 ลำดับที่ 6-10) 10 ต.ค. 2560 11.00-12.00
6 787 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยมะนาว ห้องนาฏศิลป์ 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
7 788 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านห้วยมะนาว ห้องนาฏศิลป์ 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง อาคาร 1 ห้อง ห้อง 11-12 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
2 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง อาคาร 2 ห้อง 19-20 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
3 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง ห้องประชุม 1 10 ต.ค. 2560 09.00-16.00
4 766 การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 ศูนย์กีฬาเมืองเงาะเฉลิมพระเกียรติเทศบาลเมืองนาสาร ห้องประชุม 10 ต.ค. 2560 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 141 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 อาคาร7( ห้อง ป.5/1-5/4) 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 142 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 อาคาร7( ห้อง ป.5/1-5/4) 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
3 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 อาคาร7( ห้อง ป.6/1-6/2) 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
4 144 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 อาคาร7( ห้อง ป.6/3-6/4) 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
5 145 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 อาคาร7( ห้อง ป.6/1-6/4) 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
6 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 อาคาร7 ชั้น3 ( ห้องพิเศษ1) 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
7 149 การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 โรงอาหาร 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
8 152 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 โรงอาหาร 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
9 164 การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 อาคารมิตรภาพ(ห้องภาษาไทย) , ห้องศูนย์ PEER 10 ต.ค. 2560 09.00-16.00
10 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 อาคาร7ชั้น3( ห้องพิเศษ1) 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 740 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง อาคาร 1(ห้อง11ทีม 1-20)(ห้อง12ทีม21-40) อาคาร 2(ห้อง19ทีม41-60)(ห้อง20ทีม61-80)(ห้อง21ทีม81-100)(ห้อง22ทีม101-118) 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 352 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านส้อง หน้าอาคาร 2 ห้อง เวที 2 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านส้อง หน้าอาคาร 2 ห้อง เวที่ 2 10 ต.ค. 2560 13.00-14.30
3 370 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านส้อง อาคารอเนกประสงค์ ห้อง เวที 3 10 ต.ค. 2560 09.00-16.00
4 371 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านส้อง หน้าอาคาร 2 ห้อง เวที่ 2 10 ต.ค. 2560 14.30-16.00
5 737 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านส้อง หน้าอาคาร 1 ห้อง เวที 1 10 ต.ค. 2560 13.00-14.30
6 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านส้อง หน้าอาคาร 1 ห้อง เวที 1 10 ต.ค. 2560 14.30-15.30
7 736 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านส้อง หน้าอาคาร 1 ห้อง เวที 1 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
8 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านส้อง หน้าอาคาร 1 ห้อง เวที 1 10 ต.ค. 2560 15.30-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารอเนกประสงค์ 10 ต.ค. 2560 09.00-11.00
2 377 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารอเนกประสงค์ 10 ต.ค. 2560 11.00-12.00
3 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารอเนกประสงค์ 10 ต.ค. 2560 13.00-14.00
4 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารอเนกประสงค์ 10 ต.ค. 2560 14.00-15.00
5 396 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารอเนกประสงค์ 10 ต.ค. 2560 15.00-16.00
6 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารอเนกประสงค์ 10 ต.ค. 2560 11.00-12.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 813 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยมะนาว อาคารพุทธชาด ห้อง ป.4 10 ต.ค. 2560 09.00-10.30

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง อาคารเอนกประสงค์ 10 ต.ค. 2560 09.00-16.00
2 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง อาคาร 3 ห้อง 29 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
3 103 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง อาคาร 3 ห้อง 26(ทีม 1-5)ห้อง 27(ทีม 6-10) ห้อง 28(ทีม11-15) 10 ต.ค. 2560 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 002 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารห้วยแก้ว ชั้น 1 ห้อง ก 101 ( ลำดับที่ 1-13 ) ห้อง ก 102 ( ลำดับที่ 14-26 ) ห้อง ก 103 ( ลำดับที่ 26-39 ) ห้อง ก 104 ( ลำดับที่ 27- 52 ) 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารห้วยแก้ว ชั้น 1 ห้อง ก 105 10 ต.ค. 2560 09.00-15.00
3 011 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารห้วยแก้ว ชั้น 1 ห้อง ก 106 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
4 016 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารห้วยแก้ว ชั้น 2 ห้อง ก 201 10 ต.ค. 2560 09.00-15.00
5 017 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารห้วยแก้ว ชั้น 2 ห้อง ก 202 10 ต.ค. 2560 09.00-15.00
6 020 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารห้วยแก้ว ชั้น 2 ห้อง ก 203 ( ลำดับที่ 1-17 ) ห้อง ก 204 ( ลำดับที่ 18-34 ) 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
7 021 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดบ้านส้อง อาคารห้วยแก้ว ชั้น 2 ห้อง ก 205 ( ลำดับที่ 1-10 ) ห้อง ก 206 ( ลำดับที่ 11-19 ) 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 เต้นท์หน้าอาคาร 7 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 เต้นท์หน้าอาคาร 7 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
3 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 ใต้ถุนอาคาร 7 ( 1 ) 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
4 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 ใต้ถุนอาคาร 7 ( 1 ) 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
5 018 การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 ใต้ถุนอาคาร 7 ( 2 ) 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
6 019 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 ใต้ถุนอาคาร 7 ( 2 ) 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
7 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 เต้นท์หน้าอาคาร 7 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
8 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 ใต้ถุนอาคาร 7 ( 1 ) 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
9 026 การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 ใต้ถุนอาคาร 7 ( 2 ) 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
10 027 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 ใต้ถุนอาคาร 7 ( 3 ) 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
11 734 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 ใต้ถุนอาคารลีลาวดี 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
12 034 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 ใต้ถุนอาคาร 7 ( 3 ) 10 ต.ค. 2560 13.00-16.00
13 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 อาคารดอกแก้ว ป.1/6 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
14 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหัวสะพานมิตรภาพที่ 217 อาคารดอกแก้ว ห้องที่ 2 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนเวียงสระ หอประชุม 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 075 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง เวทีอาคารหนองชุมแสง 10 ต.ค. 2560 09.30-10.00
2 074 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดบ้านส้อง เวทีอาคารหนองชุมแสง 10 ต.ค. 2560 10.00-11.00
3 704 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง เวทีอาคารหนองชุมแสง 10 ต.ค. 2560 13.00-14.00
4 080 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง เวทีอาคารหนองชุมแสง 10 ต.ค. 2560 14.00-15.00
5 084 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง เวทีอาคารหนองชุมแสง 10 ต.ค. 2560 09.30-12.00
6 081 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดบ้านส้อง เวทีอาคารหนองชุมแสง 10 ต.ค. 2560 15.00-16.00
7 748 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง เวทีอาคารหนองชุมแสง 10 ต.ค. 2560 09.00-09.30

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 226 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง เต้นท์หน้าห้องสมุด 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00
2 231 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดบ้านส้อง เต้นท์หน้าห้องสมุด 10 ต.ค. 2560 09.00-12.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบ สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 3 โทร.077364128
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]