งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตรัง เขต 2
ณ โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยาคาร)
ระหว่าง วันที่ 15-17 เดือน กันยายน พ.ศ. 2560

[ ทั้งหมด   7 ก.ย. 2560   8 ก.ย. 2560   9 ก.ย. 2560   11 ก.ย. 2560   12 ก.ย. 2560   13 ก.ย. 2560   15 ก.ย. 2560   16 ก.ย. 2560   17 ก.ย. 2560   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 16 ก.ย. 2560

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 9 กลึงเสมรดิษ ชั้น 2 ห้อง 906 16 ก.ย. 2560 09.00-12.00
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 9 กลึงเสมรดิษ ชั้น 2 ห้อง 905 16 ก.ย. 2560 09.00-12.00
3 772 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 9 กลึงเสมรดิษ ชั้น 2 ห้อง 904 16 ก.ย. 2560 09.00-12.00
4 774 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 9 กลึงเสมรดิษ ชั้น 2 ห้อง 903 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
5 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 9 กลึงเสมรดิษ ชั้น 3 ห้อง 916 16 ก.ย. 2560 08.00-16.30
6 789 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 9 กลึงเสมรดิษ ชั้น 3 ห้อง 915 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
7 791 การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 9 กลึงเสมรดิษ ชั้น 3 ห้อง 915 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนธาดาอนุสรณ์ อาคารเรียน 9 ชั้น ชั้น 2 ห้อง ประชุมใหญ่ 16 ก.ย. 2560 09.00 - 16.00
2 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนธาดาอนุสรณ์ อาคารเรียน 9 ชั้น ชั้น 3 ห้อง ป.6/1 - ป.6/3 16 ก.ย. 2560 09.00 - 16.00
3 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนธาดาอนุสรณ์ อาคารเรียน 5 ชั้น ชั้น 2 ห้อง ป.1/4 - ป.1/5 16 ก.ย. 2560 09.00 - 16.00
4 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนธาดาอนุสรณ์ อาคารเรียน 6 ห้อง ลานอเนกประสงค์ 16 ก.ย. 2560 09.00 - 16.00
5 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนธาดาอนุสรณ์ อาคารเรียน 5 ชั้น 2 ห้อง ป.1/1 - ป.1/3 16 ก.ย. 2560 09.00 - 16.00
6 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนห้วยยอด โรงยิม 16 ก.ย. 2560 09.00 - 16.00
7 770 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนห้วยยอด โรงยิม 16 ก.ย. 2560 09.00 - 16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 141 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตยหอม ชั้น 2 ห้อง ป.1/1 - ป.1/2 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
2 142 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตยหอม ชั้น 2 ห้อง ป.1/3 - ป.2/3 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
3 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตยหอม ชั้น 1 ห้อง ปฐมวัย 3/3 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
4 144 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตยหอม ชั้น 3 ห้อง ป.3/3 - ป.4/3 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
5 145 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตยหอม ชั้น 3 ห้อง ป.5/1-ป.5/2-ป.5/3 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
6 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตยหอม ชั้น 3 ห้อง ป.6/3 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
7 147 การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา ห้องสมุด 16 ก.ย. 2560 10.30 เป็นต้นไป
8 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา ห้องสมุด 16 ก.ย. 2560 10.30 เป็นต้นไป
9 149 การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา ใต้อาคารเตยหอม 16 ก.ย. 2560 09.00-10.30
10 152 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา ใต้อาคารเตยหอม 16 ก.ย. 2560 10.30-12.30
11 154 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตยหอม ชั้น 2 ห้อง ป.2/2 - ป.2/3 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
12 155 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตยหอม ชั้น 2 ห้อง ป.3/1 - ป.3/2 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
13 156 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตยหอม ชั้น 3 ห้อง ป.6/1 - ป.6/2 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
14 164 การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตยหอม ชั้น 1 ห้อง ปฐมวัย 1/3 - 2/1 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
15 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตยหอม ชั้น 1 ห้อง ปฐมวัย 2/2 - 2/3 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
16 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตยหอม ชั้น 1 ห้อง ปฐมวัย 3/1 - 3/2 16 ก.ย. 2560 09.00-16.30
17 768 การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตรียมอนุบาล 16 ก.ย. 2560 09.00-12.30
18 169 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 โรงเรียนวิวัฒน์วิทยา อาคารเตรียมอนุบาล 16 ก.ย. 2560 13.00-16.30

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 6 ชั้น 3 16 ก.ย. 2560 09.00-12.00
2 263 การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 6 ชั้น 3 16 ก.ย. 2560 13.00-16.00
3 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 6 ชั้น 3 16 ก.ย. 2560 09.00-12.00
4 269 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 6 ชั้น 3 16 ก.ย. 2560 13.00-16.00
5 307 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 6 ชั้น 2 16 ก.ย. 2560 09.00-12.00
6 308 การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 6 ชั้น 2 16 ก.ย. 2560 13.00-16.00
7 311 การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 8 16 ก.ย. 2560 09.00-12.00
8 312 การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 8 16 ก.ย. 2560 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 339 การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 สพป.ตรัง เขต 2 ห้องประชุมอันดามัน ชั้น 2 16 ก.ย. 2560 08.00-16.30
2 341 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6 สพป.ตรัง เขต 2 ห้องประชุมอันดามัน ชั้น 2 16 ก.ย. 2560 08.00-16.30
3 782 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3 สพป.ตรัง เขต 2 ห้องประชุมอันดามัน ชั้น 2 16 ก.ย. 2560 08.00-16.30
4 343 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 สพป.ตรัง เขต 2 ห้องประชุมอันดามัน ชั้น 2 16 ก.ย. 2560 08.00-16.30
5 783 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3 สพป.ตรัง เขต 2 ห้องประชุมอันดามัน ชั้น 2 16 ก.ย. 2560 08.00-16.30
6 345 การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 สพป.ตรัง เขต 2 ห้องประชุมอันดามัน ชั้น 2 16 ก.ย. 2560 08.00-16.30
7 784 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3 สพป.ตรัง เขต 2 ห้องประชุมอันดามัน ชั้น 2 16 ก.ย. 2560 08.00-16.30
8 352 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 สพป.ตรัง เขต 2 เวทีกลาง 16 ก.ย. 2560 08.00-15.00
9 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 สพป.ตรัง เขต 2 เวทีกลาง 16 ก.ย. 2560 08.00-15.00
10 736 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 9 กลึงเสมรดิษ ชั้น 3 16 ก.ย. 2560 08.00-16.30
11 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 9 กลึงเสมรดิษ ชั้น 3 16 ก.ย. 2560 08.00-16.30
12 369 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) ห้อง ประชุมเล็ก 16 ก.ย. 2560 08.00-16.30
13 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) ห้อง ประชุมเล็ก 16 ก.ย. 2560 13.00-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 6 ห้อง ห้องประชุมใหญ่ 16 ก.ย. 2560 08.30-12.00
2 379 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 6 ห้อง ห้องประชุมใหญ่ 16 ก.ย. 2560 08.30-12.00
3 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 6 ห้อง ห้องประชุมใหญ่ 16 ก.ย. 2560 13.00-15.00
4 396 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียน 6 ห้อง ห้องประชุมใหญ่ 16 ก.ย. 2560 13.00-15.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 โรงเรียนลำภูราเรืองวิทย์ โรงยิม 16 ก.ย. 2560 08.30
2 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 โรงเรียนลำภูราเรืองวิทย์ อาคารเรียน 1 ห้อง โสตฯ 16 ก.ย. 2560 08.30
3 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3 โรงเรียนลำภูราเรืองวิทย์ อาคารเรียน 1 ห้อง โสตฯ 16 ก.ย. 2560 13.00
4 102 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 โรงเรียนธาดาอนุสรณ์ อาคารเรียน 6 ชั้น ชั้น 3 ห้อง ป.3/1 - ป.3/5 16 ก.ย. 2560 08.30
5 103 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนธาดาอนุสรณ์ อาคารเรียน 4 ชั้น 2 ห้อง ป.2/1 - ป.2/5 16 ก.ย. 2560 08.30
6 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนธาดาอนุสรณ์ อาคารเรียน 4 ห้อง วิทยาศาสตร์ 3 16 ก.ย. 2560 08.30
7 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนธาดาอนุสรณ์ อาคารเรียน 8 ห้อง วิทยาศาสตร์ 2 16 ก.ย. 2560 08.30

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 001 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียนกลึงเสมรดิษ(ใต้อาคาร) 16 ก.ย. 2560 13.00-16.00
2 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียนกลึงเสมรดิษ(ใต้อาคาร) 16 ก.ย. 2560 13.00-16.00
3 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียนกลึงเสมรดิษ(ใต้อาคาร) 16 ก.ย. 2560 09.00-12.00
4 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) อาคารเรียนกลึงเสมรดิษ(ใต้อาคาร) 16 ก.ย. 2560 09.00-12.00
5 048 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) โรงอาหาร 16 ก.ย. 2560 09.00-12.00
6 050 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนห้วยยอด (กลึงวิทยคาร) โรงอาหาร 16 ก.ย. 2560 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนธาดาอนุสรณ์ อาคารเรียน 3 , 8 ชั้น 1 ห้อง อ.1/1 - อ.1/7 อ.2/1 - อ.2/4 16 ก.ย. 2560 09.00-12.00
2 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนธาดาอนุสรณ์ อาคารเรียน 4 , 5 ชั้น 1 ห้อง อ.2/5 - อ.2/8 อ.3/1 - อ.3/2 อ.3/3 - อ.3/7 16 ก.ย. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตรัง เขต 2 นางวัลลภา จันทร์มีศรี โทร.081-0895418 และนางสาวเบญจมาศ เอียดใหญ่ โทร.075-272050
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]